7 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้มีอาการเหมือนกันค่ะตอน 37+5 แต่มีท้องปั้นถี่ร่วมด้วยเลยไปหาหมอ หมอแจ้งเสี่ยงครรภ์คลอดก่อนกำหนด คุณหมอเลยให้แอดมิท3วันได้ยากระตุ้นปอดน้องไป 4 เข็มค่ะ

TapFluencer

เปียกกางเกงหรือกระโปรงรึเปล่าคะแม่ ถ้าติดแค่กางเกงในไม่ซึมออกมาข้างนอกแสดงว่าเป็นน้ำตกขาวค่ะ ไม่ใช่น้ำเดิน

เปียกกางเกงไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ

คุณแม่กำนดคลอดวันไหนค่ะ. แม่บ้านนี้เพิ่ง37+1วัน หมอกำนด11มีนา

กำหนด23กุมภาหมอนัดผ่าพรุ้งนี่ไม่มีอาการใดๆเลย

TapFluencer

แม่ลองไปหาหมอนะคะ กลัวน้ำคร่ำรั่วค่ะ

ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะแม่

เปนเหมือนกันค่ะ เวลาลุกเข้าห้องน้ำ

เเนะนำไป.รพ.ก่อนน่ะค่ะ

Super Mum

ควรหาหมอค่ะ