823 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ 6 เดือนแล้ว นน.ขึ้นแค่ 4 โลเองคะ แต่คุณหมอบอกว่าน้องตัวโตกว่าเกณฑ์ไปแล้ว แอบกังวลนิดฟน่อยเพราะแม่ นน.ไม่มีเลย

บ้านนี้ 25 w ขึ้นมา 21 โลแล้วค่ะ ท้อง2 ก่อนท้องหนัก 45 ตอนนี้ 66 ผลตรวจเลือดตรวจน้ำตาลปกติค่ะ สงสัยลงแม่หมด พ่อบำรุงดีเกินไป 😐

ของเรา6เดือน ขึ้นมา11โลค่ะ ก่อนท้องหนัก48 ตอนนี้59ค่ะ กังวลมากเช่นกันค่ะ แต่ตรวจน้ำตาลก็ผ่านนะคะ ไม่มีปัญหาเรื่องเบาหวาน

TapFluencer

บ้านนี้ก้6เดือนค่ะ ขึ้นมาเเค่6โล ซาวด์รอบก่อนน้องเกินเกณฑ์นิดหน่อย ตอนนี้ยังไม่ทราบนน.น้องเลย รอตรวจปลายเดือนอีกที😔🥰

บ้านนี้7เดือนค่ะ น.น ก่อนท้อง53 ตอนนี้ก็53ค่ะ ต้องคุมอาหาร เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วย ส่วนลูกก็น้ำหนักตามเกณฑ์ดีนะค่ะ

6เดือนขึ้น12โลค่ะ เข้าแม่มากกว่าลูก แล้วแต่คนด้วยแหละค่ะ ขอให้แม่และลูกมีร่างกายแข็งแรง นน.ตอนคลอด2,500ก็ดีแล้วค่ะ😊

เรา 6 เดือนท้องแรก น้ำหนักขึ้น ประมาน 6-7 กก. รู้สึกว่ามันขึ้นเยอะมากเลยค่ะ เครียด ไม่ชินเวลาเห็นตัวเองตอนอ้วนเลยค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 72 kg ตอนนี้ 6 เดือน 75 kg น้ำหนักแม่ขึ้นน้อยมาก แต่น้ำหนักน้องปกติดีค่ะ คิดว่าน่าจะลงน้องมากกว่าแม่ค่ะ

ย่าง 7 เดือนแต่น้ำหนักขึ้นแค่ 4 กก น้ำหนักลงที่ลูกหมดเลยคะ หมอบอกว่า ลูกตัวใหญ่เกินเกณฑ์ แต่น้ำหนักแม่ขึ้นน้อยมาก

TapFluencer

ตอนเเพ้ท้องน้ำหนักไม่ลดเลยทั้งๆที่กินไรไมได้56พอท้องมา20wน้ำหนัก52 ตอนนี้25w2bน้ำหนัก56.9 เเต่หมอบอกน้ำหนักลูกดีมากกๆๆ