823 ตอบกลับ

VIP Member

โห ขึ้นเยอะจังค่ะ บ้านนี้ตอน 6 เดือน ขึ้นมาแค่ 4 กิโลเอง แต่น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์นะคะ

บ้านนี้6เดือนขึ้นโลเดียวสงสัยคงไปลงที่ลูกแน่ๆเลยค่ะ😄

ตอนเรา6เดือนน้ำหนักเท่าเดิมค่ะ43โลส่วนน้ำหนักลูก1030กรัมค่ะตอนนี้7เดือนจะ8เดือนแล้วยังไม่รู้น้ำหนักอีกเลยพอดีพรุ่งนี้จะไปหาหมอตามนัดเดี๋ยวได้รู้น้ำหนักลูกอีก

ขึ้นมา5โลค่ะค่ะแม่ป่องแค่ท้องกับลงขาบางคนทักว่านน. ขึ้นบ้างไหม ปล.เราเป็นคนสูงพอน้ำหนักขึ้นปึ๊บตัวจะเท่าเดิมเพราะความสูงมันกลืน70โลแล้วค่ะแต่ตัวเท่านน.เดิม

บ้านนี้ขึ้นมา 8 โลค่ะ กินผลไม้หลากหลาย กับพวกนมบางวัน ก็กินแอนมัม กินเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ นมจืด นมเปรี้ยว ไม่เกินวันละ2 ค่ะ เข้าเดือนที่ 6 ค่ะ น้ำหนักตั้งต้น 60

บ้านนี้6เดือนน้ำหนักขึ้นมา8กิโลเองค่ะชอบกินขนมหวานน้ำปั่นแต่ได้ลูกชายในใจอยากได้ลูกสาวแตาลูกชายก็ได้จ้าท้อง3แล้วจ้า

งล0

บ้านนี้ก่อนท้อง 53.5 โล ณ ตอนนี้ 25 week 64.2 โล หมอบอกน้ำหนักขึ้นมาเยอะไม่ให้ลด แต่ให้คุมอาหาร และได้ตรวจน้ำตาล ในสัปดาห์ที่ 24 ได้กินกลูโคส 50 g ผล 134 เกือบเป็นเบาหวาน จ้าาา

บ้านนี้ 6 เดือน ขึ้นมา 3 โลค่ะ เพิ่งจะมาขึ้นตอนไตรมาส 2 ช่วงแรกกินอะไรไม่ได้ นน ลดไปเกือบ 2 กิโล แต่ นน น้องปกติ แม่กินชาเย็นฉ่ำ แต่ตรวจน้ำตาลไม่เกินค่ะ กินต่อไป 😆

น้ำหนักขึ้นเกินค่ะจนคุณหมอสั่งให้ลดพวกแป้งต่างๆเพราะเดืนนึงขึ้นห้าโลกว่าเพราะปกติน้ำหนักต้องขึ้นไม่เกินสองกิโลต่อเดือน บ้านนี้เลยโดนคุณหมอดุ

ตอนฝากเมื่ออายุครรภ์ได้2เดือน ชั่ง69kg จนตอนนี้ผ่านไปอายุครรภ์ได้6เดือน นน.แม่ลงมาเหลือ67-68คะ ก็งงอยู่ว่า ทำไม นน แม่ลง ส่วน นน น้อง ประมาณ4-5gแค่นั้นเองค่ะ

แง่ๆ. บ้านนี้ก่อนท้อง58 แพ้จนเหลือ52 จนเข้า4เดือนน้ำหนักเพิ่มมาเป็น54 ตอนนี้6เดือน2สัปดาห์. น้ำหนักก็ยัง54 อยุ่. วันที่5ก.ค. หมอนัด. แอบกังวลกัวป้าหมอจะบ่น