823 ตอบกลับ

ท้องแรกค่ะ 6 เดือนครึ่ง นน. เพิ่มมา 7 กิโลแล้วค่ะ เพิ่งมาเพิ่มไตรมาสที่ 2 นี่แหละ เดือนละ 3 กิโล จนคุณหมอบอกว่า รอลุ้นผลน้ำตาลเดือนนี้นะจ้ะแม่ 😂😂😂 ติดน้ำหวาน ขนมหวานมากกก ฮรืออออ ช่วงนี้ต้องงดก่อน

บ้านนี้ตอน22วีค น้ำหนักขึ้นจากก่อนท้อง9โล หมอให้ลดข้าว งดหวาน งดขนมพวกเบเกอรี่ มาตอนนี้จะ26วีค น้ำหนักลดไปเกือบ2โล ไม่รู้ไปหาหมอจะว่ายังไง เพราะได้ยินว่าเวลาท้องน้ำหนักลดไม่ค่อยดี

คนผอมขึึ้นเยอะ​ คนอ้วนจะไม่ค่อยขึ้นนะค่ะ​ เราก่อนท้อง74โล​ ตอนนี้ท้อง8เดือน77โล​ ลูกหนัก1600กรัม

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ ก่อนท้อง73 แพ้ท้องถึง4เดือนนิดๆน้ำหนักลง10โลเหลือ63 ตอนนี้6เดือนกว่าน้ำหนัก65โล

ตอนนี้ 30 week ตอนแรกขึ้นมา 1.5 kg ตอนนี้ลดลงมาเท่าตอนก่อนท้องแล้วค่ะ (ลูกตัวเล็กน้ำหนักลูกผ่านเกณฑ์มานิดเดียว) หมอสั่งให้เพิ่มน้ำหนักแม่ ให้กินวันละหลายๆ มื้อ เพื่อให้อาหารถึงลูกค่ะ 🥲

TapFluencer

7เดือนขึ้น 13 โล ตรวจน้ำตาลแล้วปกติค่ะ (ตอนท้องแรกขึ้น20 โล ลูก 2,640 เอง) #ขึ้นเยอะน้อยไม่เหมือนกันค่ะ ถ้าน้ำตาลปกติไม่มีโรคแทรก ไม่เป็นไรค่ะแม่ #ท้องแรกให้นมลูก 3-4เดือน น้ำหนักลงหมดนะคะ

ตอนนี้6เดือนน้ำหนักขึ้นมา6กิโลจาก50เป็น56กก. ลงลูกหมดเลยค่ะน้ำหนักจะเกินเกณฑ์แล้วส่วนตัวกินนมวันละกล่องมีลืมบ้างแต่ว่าพยายามกินข้าวให้ได้ทุกวันกินนิดหน่อยก็ได้ไม่เป็นไรจ้า

แม่บ้านนี้น้ำหนักขึ้นแค่ 6 โลเองค่ะ หาหมอตรวจทุกเดือน หมอก็ไม่ได้บอกว่าน้องน้ำหนักเท่าไหร่ แต่ก็พยายามกินผัก กินหลไม้ นม เยอะๆไว้จ้า☺️☺️

ของเราก็ 6 เดือนค่ะ ท้อง 2 น้ำหนักขึ้นมา 6 โล น้ำหนักลูกอยู่ที่ 900 g ค่ะ ตามเกณฑ์อยู่

VIP Member

บ้านนี้กินเก่ง แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยคะ อยู่ที่75มาตลอดเลย จะ26วิกแล้ว มันแปลกไหมคะ เดียววันที่8ไปหาคุณหมอนัดกลืนน้ำตาล รอลุ้นค่ะว่าจะเป็นเบาหวานไหม เพราะแม่กินหวานมาก

บ้านนี้ก่อนท้องฟ้า46ตอนนี้6เดือน62กิโลหมอบอกแม่ตัวเล็กเลยให้เพิ่มใว้ก่อน5555หมอบอกใว้ลดทีหลัง16กิโลยั่วๆจ้าาา

แม่บ้านนี้ก่อนท้อง54ตอนนี้ท้อง25สัปดาห์หนัก65แต่นี้ก็คิดมากแล้วกลัวว่าน้ำหนักจะเกินเพราะลูกคนก่อนหนัก69คลอดน้องแล้วคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 54 ท้อง6เดือนน้ำหนัก 68 ซาวแล้วน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ จนพยาบาลฝากครรภ์บอกให้แม่คุมอาหารลงหน่อยใหญ่มากจะคลอดยาก

ก่อนท้อง 48 ตอนนี้ 6 เดือน ขึ้น 7 โล 54คะ ท้องแรก ซาวด์เจอเพศตั้งแต่ 18 w คะ ดิ้นบ่อยดิ้นเบา ได้ ผญ.จ้า นน.ลงลูกหมดคะ ตามเกณฑ์