823 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนแรกขึ้นมา15โล คนที่2ขึ้นมา9โล คนที่3 11วีค ยังไม่ขึ้นสักโลค่ะ😊

บ้านนี้ 6 เดือนขึ้นมา 4โลเองค่ะ หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ อีแม่ดีใจมาก🤣

แม่บ้านนี้น้ำหนักยังไม่ขึ้นสักโล 6 เดือนแล้ว ยังมีอาการแพ้ท้องอยู่เลย

ขึ้นมา3โลค่ะ หลังจากที่ลดไปตอนท้องอ่อนๆประมาณ8โล😂 #บ้านนี้ท้องแรกนะคะ

ก่อนท้อง60​ ตอนนี้5เดือนขึ้นมา7โล​เเล้ววว​ หนักใครเนี้ย​ ลูก​ หรือเเม่5555

24 week ขึ้นมา 7 kg. ใหญ่เเต่ท้อง นน.น้องอยู่ในเกณฑ์ค่ะ กว่าจะคลอดน่าจะ 10+kg.ค่ะ 😂

บ้านนี้ก่อนท้อง68 ตอนนี้6เดือนกว่า 70จ้ะแม่ แต่น้ำหนักลูกในท้องตามเกณฑ์

ขึ้นมา1โลเองค่ะืำยังไงให้น้ำหนะกขึ้นบ้างคะคอนนี้ท้องเล็กมากๆเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่เพิ่มแต่ลดไปโลเดียวค่ะ ลูกปกติทุกอย่าง แม่เบื่ออาหารมาก🤣

VIP Member

บ้านนี้ท้อง 2 เหมือนกัน ตอนนี้ก็กำลังเข้า 6 เดือน น้ำหนักขึ้นมา 6 โลครับ