823 ตอบกลับ

ท้องแรกค่ะ ขึ้น15โล น้ำหนักก่อนท้องน้อยมาก39โล ขึ้นมากน้อยยุที่น้ำหนักก่อนท้องคุณแม่ด้วยค่ะ

บ้านนี้ท้อง2 6เดือน จาก40โล ตอนนี้55โล นำ้นักลูกตามเกณฑ์ ขึ้นเพราะเบาหวาน ต้องคุมหมอบ่นมากเลย

ตอนนี้ท้อง6เดือนเหมือนกันค่ะ นน.ขึ้นตั้ง10โล ก่อนตกใจเหมือนกันว่าทำไมขึ้นเยอะ ท้อง2แล้วนะคะ

อยากสอบถามว่า น้ำหนักแม่ขึ้นน้อยแต่น้ำหนักตัวลูกตามเกณฑ์ปกติไหมคะ หรือแม่ต้องเพิ่มด้วย

เราท้อง 6 เดือนเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักขึ้น 1 โลค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องตัวโตเกินวัย 😅😅 ท้อง2จ้า

บ้านนี้ 5 เดือนขึ้นมา 10 กิโลเเล้วคะกังวลมากไปซาวล่าสุดน้องก็ตามเกณฑ์แต่ลงเเม่หมดทำไงดีคะ

6เดือน5กก.แต่ดีที่เด็กน้อยน้ำหนักดีค้าแม่เป็นคนอ้วนอยุ่ก่อนแล้วค่ะท้องก้อออกไม่เยอะค่ะ

ก่อนท้องน้ำหนัก47 พอท้องอายุครรภ์ได้6เดือนกว่าแล้วน้ำหนักขึ้นแค่8โลเอง ตอนนี้น้ำหนัก56ค่ะ

ก่อนท้อง 49 ตอนนี้ 27 weeks น้ำหนัก 50 กิโลค่ะ ไม่มีใครดูออกเลยว่าท้อง มีแต่คนคิดว่าอิ่มบุฟเฟ่ 😅😅

บ้านนี้จะเข้า7เดือนแล้วค่ะท้องที่3น้ำหนักขึ้น1กิโลค่ะแต่แม่กินเก่งมากค่ะหิวทั้งวันเลย