48 ตอบกลับ

รู้ว่าท้องก็ไปได้เลยค่ะแม่ ไปเร็วยิ่งมีผลดีต่อแม่และลูกค่ะ จะได้ยาบำรุงมาทานด้วยค่ะ 6สัปดาห์ซาวน์หน้าท้องอาจจะยังไม่เห็นค่ะเพราะน้องยังเล็ก แต่บางคนก็เห็นแล้วค่ะ หรือไม่คุณหมออาจจะซาวน์ผ่านช่องคลอดให้ค่ะ

VIP Member

ไปพบคุณหมอตั้งแต่ 4 สัปดาห์ค่ะ เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีกตอน 6 สัปดาห์ ก็เจอน้องพร้อมหัวใจเต้นค่ะ(ซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ) ตอนนี้เพิ่งจะได้ 12 สัปดาห์

บ้านนี้ไปฝากตอน4w ค่ะ หมอบอกเจอถุงตั้งครรภ์ แล้วหมอก็เจาะเลือด+ซาว+ยาบำรุงมาทาน แล้วก็นัดมาอีก2อาทิตย์ พอประมาณ9wเจอน้องค่ะ) ตอนนี้25wแล้ว

บ้านนี้ฝากตั่งแต่เดือนแรกเลยคะ เพราะมั่นใจว่าท้อง ไปถึงเขาก็ไม่เชื่อ ตรวจอีกรอบ หมอนัดประมาณ7 w หมอซาวให้คะ เจอน้องตัวเล็กๆคะ

บ้านนี้พบคุณหมอครั้งแรกท้อง18w ค่ะคุณหมอซาวครรภ์ให้รู้เพศตอนนั้นเลย ปล. บ้านนี้จะพบคุณหมอช้าหน่อยเพราะท้องไม่รู้ตัวค่ะ😁

บ้านนี้พอรู้แล้วก็ไปหาหมอเลยค่ะ ตอน6W พอดี ซาวด์เห็นน้องแล้วนะคะ แต่ไปคลินิคแรกไม่เห็น เลยเปลี่ยนคลินิกถึงเห็นค่ะ

ไปตอน6​ สัปดาห์​ พอดีค่ะ​ เห็นตัวใหญ่จนหมอทักว่ามาฝากช้าจังเรย55​ จนคุณแม่เข้าสู่ภาวะเลือดจางเรยจ้า

ของแม่ซาวด์เห็นตัวน้องผ่านทางหน้าท้องตอน 9 วีคนี้เองค่ะ ตอน 7 วีคไม่เห็นคัวน้อง เห็นแต่ถุง

บ้านนี้ไปแบบไม่แน่ใจว่าท้องกี่สัปดาห์ ไปถึง 8+2 วีค เจอตัวน้องและฟังเสียงหัวใจค่ะ❤

ตอน6สัปดาห์พบหมอครั้งแรกเจอถุงคั้งครรภ์และเจอน้องมีหัวใจเต้นตุ้บตั้บแล้วค่ะ