11 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราตอนฝากที่ไทยช่วงสัปดาห์ที่5-8 ได้โฟลิคกับยากันแท้งมาค่ะ พอได้ยินเสียงหัวใจน้องคุณหมอให้แคลเซียมกะวิตามินมาเพิ่มแล้วก็ไม่ต้องกินยากันเเท้งเเล้ว หลังจากนั้นย้ายมาต่างประเทศ หมอที่นี้ให้แค่โฟลิคและลดความเข้มข้นลง พอตรวจเลือดอีกครั้งเจอภาวะเลือดจางได้ธาตุเหล็กมาเพิ่ม

บ้านนี้ หมอที่ศิริราชก็ให้ทานแค่โฟลิคอย่างเดียวค่ะไตรมาสแรก พอไตรมาสสองถึงจะเปลี่ยนจากโฟลิคเป็นธาตุเหล็กและเพิ่มแคลเซียมให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกได้โฟลิกกับวิตบีค่ะ พอสองเดือนก็เปลี่ยนเป็นโฟลิกกับแคลเซียมกินยาวมาจนถึงตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ

ได้แค่ยาบำรุงเลือดอย่างเดียวค่ะ พอ14วีค ได้แคลเซียมมาเพิ่ม

ไตรมาสแรกโฟลิคค่ะ อย่างเดียวเลยจ้าา

ขอบคุณค่าแม่

บ้านนี้ไตรมาสแรกได้มา2อย่างคะ

โฟลิค แคลเซียม บำรุงเลือดค่ะ

บ้านนี้ไตรมาสเเรกได้แค่โพลิคค่ะ พอไตรมาส2 ได้โฟลิคกับแคลเซียมค่ะ

ช่วงไตรมาสที่2จะได้แคลเซียมด้วยจ้า

VIP Member

บ้านนี้ ไตรมาสแรก หมอให้แค่ ยาโฟลิค มาค่ะ ไตรมาสสอง ให้ยา แร่ธาตุ+แคมเซียมค่ะ