36 ตอบกลับ

บ้านนี้8เดือนแล้วยังใส่กางเกงอยู่เลยค่ะ เป็นคนไม่ชอบใส่กระโปรงมันวูบวาบ😅 ชุดคลุมท้องมีหลายชุดแต่ไม่ใส่เลย😂 แต่จะเลือกใส่เป็นกางเกงที่ไม่รัดผ้าไม่หนาใส่แบบที่มันโล่งๆค่ะ

VIP Member

5 เดือนค่ะ แต่จะใส่ชุดที่ไม่รัด เช่นเสื้อแฟน หรือชุดทรงใหญ่ๆค่ะ เพราะคิดว่าคลอดแล้วก็ไม่ใส่อยู่ดี เสียดายถ้าซื้อชุดคลุมท้องใส่แค่ไม่กี่เดือน

บ้านนี้ใส่เป็นเดรสแทนค่ะ เริ่มใส่ตอน7เดือน ท้องออกช้ามาก พอ7เดือนก็ใส่เลยค่ะ กางเกงใส่แล้วอึดอัด ใส่เดรสโล่งโปร่งสบายตัวดีจ้า😊

ถ้าแม่ใส่ชุดปกติแล้วรู้สึกอึดอัด ก็ใส่ชุดคลุมได้เลยค่ะ เพราะแต่ละท้องไม่เหมือนกัน สำหรับเราใส่ตอน 4 เดือนค่ะ

7เดือนค่ะชุดที่เคยใส่ๆไม่ได้ กางเกงยืดหมดแล้วเลยเปลี่ยน​มาใส่ชุดคลุมท้อง​แทนสบายตัวดีไม่อึดอัดค่่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใส่ตอน 6เดือนค่ะ เราว่าใส่กางเกงทันคล่องตัวกว่า แต่ผู้ใหญ่บังคับให้ใส่ชุดคลุม

บ้านนี้ไม่ใส่เลยจ้า ใส่ชุดที่ไม่รัดใส่สบายไม่อึดอัด ไม่ต้องเสียเงินซื้อด้วยจ้า

8เดือนแล้วค๊า ยังไม่ใส่ชุดคลุมเลย ใส่เดรสที่หลวมๆ สะโพกใหญ่ๆ ^^

บ้านนี้ใส่เวลาไปข้างนอกค่ะ อยุ่บ้านใส่เสื้อแฟนค่ะ

5เดือนแล้วยังไม่ได้ใส่เลยจ้ารู้สึกไม่ชอบแต่งตัว555.