10 ตอบกลับ

ส่วนตัวใช้เซรั่มดอกค่ะ ตัวนี้เค้าอ่อนโยนสำหรับคนแพ้ง่าย แม่ท้องใช้ได้ไม่มีสารอันตราย ไม่มีกรดวิตามินเอ ใช้เองตั้งแต่ยังไม่ท้องตอนนี้ 24 วีคแล้วก็ยังใช้อยู่ค่ะ ราคาไม่แพงด้วยขวดนึงใช้ได้นานมาก

ขอบคุณค่ะแม่

ท้อง + ให้นม ทาครีมกันแดดแทนค่ะ ผิวจะได้ไม่หมองไปมากกว่านี้ กันแดดช่วยปกป้องผิวไม่ให้กระ แลฝ้า มีเยอะไปกว่าเดิม งดครีม whitening ไปก่อนเลยจ้า

ขอบคุณจ้าแม่

ก้ใช้ครีมปกติที่เราเคยใช้อ่ะค่ะ แต่บางวันขี้เกียจก้ไม่ได้ทา บางทีเหม็นก้ไม่ทาค่ะ แต่ไม่ได้แต่งหน้าแค่ทาครีมทาแป้งเด็ก

ค่ะแม่

เราใช้ครีมเด็กค่ะ จอนสัน เพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิวแค่นั้น แล้วก็ครีมกันแดดอัลรีออล เบาๆค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

เราล้างหน้าด้วย cetaphil ค่ะ แล้วก็ตามด้วยน้ำตบลูกเดือย แล้วก็เจลลูกเดือยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่

เราไม่ได้ใช้ครีมเลยจ้า ตั้งแต่รู้ว่าคนท้องต้องใช้ครีมที่ระวังก็งดเลย

งดเหมือนกันค่ะแม่ แต่หน้าหมองมาก

ลองตรวจดูครีมดีๆนะคะ บางชนิดใช้ตอนตั้งครรภ์ไม่ได้

ตั้งแต่รุ้ว่าท้องครีมไม่ค่อยได้ใช้เลยค่ะ

ระวังสเตียรอยด์ด้วยก็ดีนะครับ อันตรายต่อลูกครับ

ตั้งแต่ท้องก็ไม่ค่อยได้ทาครีมเลยค่ะ😂

ตามด้วยค่ะ

ตามค่ะ