4 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ปล่อยเลยค่ะ เพราะไม่ได้ออกจากบ้านเลย แต่แอบมี สกินแคร์ เล็ก ๆ น้อย ๆ ดูแลผิวหน้า มัดผมหัวไม่ฟู ตัวไม่เหม็น หน้าไม่ดำ ก็ดูดี ขึ้นมาระดับนึงแล้วค่ะ สำคัญในการดูแลตัวเอง แม่อย่าลืมพักผ่อนให้เพียงพอดื่มน้ำวันละ 2-3 ลิตร กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

TapFluencer

ตอนเราคลอดเดือนแรกขอบตาลึกมากกก เราต้องรีบจัดการตัวเอง ดื่มน้ำเยอะๆ กินโปรตีน วิตตามินแยากทานอะไรทานเลยเช่นหมูกระทะ ส้มตำ ถ้าทานแล้วลูกไม่งอแงจัดเลยค่ะ นอนบ้าง เดี๋ยวก็ปรับได้ค่ะเข้าเดือนที่สอง แต่ถ้าปล่อยแล้วจะเป็นสภาพนี้อีกยาวนานค่ะ

แม่ทานโปรตีนของอะไรค่ะ...บ้านนี้ก้เบ้าตาลึกเมิลกัน...นี่มาเจอผมร่วงอีก คือร่วงเยอะมาก ไปทำงานเพิ่ลรุมทัก คือเฟลมาก...😅

3-4 เดือนก็ดีขึ้นแม่ ฮอร์โมนยังปรับอยู่ค่ะ มองหาวิตามินเสริมสำหรับแม่หลังคลอดก็ได้ ถ้าให้นมก็แจ้งเภสัชไปเขาจะได้แนะนำให้

เราเทเวลาทั้งหมดให้ลูกหมดค่ะ รอเค้าโตก่อนค่อยจัดการตัวแม่เอง😂