อาการแพ้ท้อง

แม่ๆแพ้ท้องตอนอายุครรภ์เท่าไหร่บ้างคะ ตอนนี้ 7 weeks แล้วยังไม่ค่อยแพ้เลย มีอาการแค่ พะอืดพะอม กับเจ็บหน้าอกบ้าง แต่ยังทานอาหารได้ปกติ แต่ละท่านแพ้ยังไงบ้างคะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยแพ้เท่าไหร่..แค่รู้สึกพะอืดพะอม แต่ไม่เคยอ้วกเลย เหม็นอาหารแต่ยังทานได้อยู่ เจ็บคัดหน้าอก.เป็นตอน2เดือนพอ3เดือนก็หายแล้วค่ะ^^

6y ago

ดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้หนัก เดี๋ยวน้ำหนักจะน้อย บำรุงเยอะๆนะคะคุณแม่

บางคนก็แพ้ตั้งแต่เริ่มท้องจนถึงคลอด บางคนก็ไม่แพ้เลย บางคนแพ้จนต้องนอนโรงพยาบาลก็มีค่ะ สู้ะนะคะคุณแม่☺️

ตอนนี้ 9 w มีอาการจมูกได้รับกลิ่นไว ท้องอืด ทานข้าวได้ มวนๆท้อง เหมือนหิวบ่อย ทั้งที่ทานแล้ว

เหมือนกันเลยคร้า ตั้งแต่6วีค จนตอนนี้11วีคแล้ว มันจะมีอาการเบื่ออาหาร พะอืดพะอม

แพ้มากค่ะ ปวดหัวตลอดเวลา กินอะไรไม่ค่อยได้กินได้แต่ผลไม้ที่มีรสเปรี้ยวๆค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-61377)

เราไม่เคยแพ้เลยค่ะ กินได้ทุกอย่าง ปกติมากๆเลยแถมไปซาวมาลูกแข็งแรงมากด้วย

บ้านนี้โชคดีไม่แพ้เลยค่ะ 😁😁 ถ้าไม่แพ้ถอว่าโชคดีมากๆแล้วค้าาา😊

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ 7 สัปดาห์เลยค่ะ ตอนนี้ 9 สัปดาห์ แพ้หนักมากเลยค่ะ

แรกๆยังไม่ค่อยแพ้ แต่หลังๆมาแพ้หนักมากเลยค่ะ