25 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้แบบสำลีค่ะ แรกๆใยผ้าอาจจะเยอะหน่อยพอใช้ไปใช้มาใช้ดีมากค่ะ ใช้เช็ดตัวกับใช้รองฉี่ใช้มา3เดือนแล้วไม่เป็นขนอะไรขนาดนั้นค่ะ (ซื้อผ้ามาตัดเอง)

VIP Member

ที่บ้านผมใช้ผ้าสาลู ยิ่งซักยิ่งนุ่มครับ อเนกประสงค์เช็ดตัว เช็ดปากคราบนม ไม่ระคายเคืองต่อผิวลูกครับ ผมซื้อจากร้านนี้ ไม่แพง https://shope.ee/9zQ2H7LjLF

ส่วนตัวชอบสาลูนะคะ ผ้าบาง ไม่เป็นขุย น้องน่าจะใส่สบายกว่า ถ้าเป็นสำลีผ้าจะหนาหน่อยซับน้ำได้ดี แต่เป็นขุย

Super Mum

แนะนำสาลูค่ะ ซักไปเรื่อยๆจะนิ่ม ไม่เป็นขุย ตอนเลี้ยงหลานก็ใช้แต่สาลู พอตอนนี้มีลูกเองก็ซื้อแต่สาลูค่ะ

ถ้าคุณแม่จะเอาไปรองฉี่รองอึน้องแนะนำเป็นสาลูค่ะ ถ้าแม่เอาไปเช็ดน้ำลายแนะนำเป็นสำลีค่ะ

บ้านนี้ใช้สาลูจ้า ซักรอบแรกจะยังแข็งอยู่ แต่อ่านรีวิวมาว่าซักไปเรื่อยๆแล้วจะนิ่มจ้า

VIP Member

จำไม่ได้เลยคะ ตอนไปซื้อในโลตัสมันมีทั้ง 2 ผ้านะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ผ้าอ้อมแบบไหนคะ

ส่วนตัวชอบสาวลูค่ะ แนะนำร้านปอแก้วคิดส์ นะคะ ราคาไม่แรงเท่าร้านข้างนอกค่ะ

TapFluencer

ถ้าจะเอาไว้นุ่งแนะนำสาลูค่ะ แต่ถ้าจะเอาไว้เช็ดน้ำลายแนะนำสำลีค่ะแม่

บ้านนี้ใช้มัสลินแบมบูค่ะ ผ้าบางแห้งไวซับน้ำได้ดี ไม่ขุย ผ้านุ่ม