2 ตอบกลับ

บ้านนี้ทา baby oil+นีเวีย กระปุกน้ำเงินจน 6 เดือนกว่าเลยค่ะ แล้วมันคันเลยซื้อ Palmer มาทาเพิ่มตอนนี้ทาหลายชั้นมากค่ะ 32+6w ยังไม่แตกค่ะ เคยอ่านบทความว่าท้องแตกไม่แตกอยู่ที่ผิวหนังแม่ๆ แต่ละคนด้วยค่ะถึงทาครีมเยอะก็มีสิทธิแตกอยู่ดี เลยลุ้นมากค่ะตอนนี้

บ้านนี้เเตกแล้วค่ะรอยจางๆ 🤣

เบเบี้ออย หรือ น้ำมันมะพร้าว+ นีเวียกระปุกน้ำเงิน ต้องใช้ออยทาช่วยค่ะ เพราะครีมมันมีความหนืดมาก ทาตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ จะ8 เดือนแล้วท้องยังเนียนปกติ ไม่เคยมีอาการคันเลยค่ะ