24 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง2เตรียมใกล้จะครบแร้วคะ เหลือแค่พวกของใช้ เตรียมไว้ก็ดีนะคะ ท้องแรกบ้านนี้คลอด37วิค ดีที่เตรียมของไว้ครบ พอถึงเวลาก็หิ้วไปเลยคะ

VIP Member

กำหนดเต็ม 3 ธค แต่น่าจะผ่าปลายพย. 38-39w เตรียมพร้อมแล้วค่ะ แต่อาจด้วยใช้ของต่อจากพี่เขาเลยไม่ได้ซื้ออะไรใหม่มากนัก

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่😍

บ้านนี้ตอน7เดือนค่ะคนเเก่คือห้ามมากบอกรอออกก่อนค่อยซื้อเเต่ก็แอบซื้อก่อนอยู่ดีค่ะ😂(ตอนนี้8เดือนกว่าเเล้ว)

กำหนดคลอด 21 ธันวา ตอนนี้ 24+6 วีค ซื้อของไปแล้ว 98% คะ นึกอะไรได้ให้ซื้อก่อน เพราะเดี่ยวท้องแก่ขึ้นกลัวลืมคะ 😂

บ้านนี้รู้เพศตอน4เดือนก็เริ่มทยอยซื้เลยค่ะตอนนี้ครอบแร้วเตรียมลงตะกร้าเรียบร้อย.😊 กำหนด 12 ตุลาค่ะ

ขอสอบถามน่อยจร้าเราท้องประมาณ5เดือนเเล้วลาออกจากเซเว่นลูกเราจะได้ประกันสังคมไหมค้ะ

ถ้ารู้เพศทยอยซื้อได้เลยแม่ จะได้เปรียบเทียบราคา เตรียมไปเรื่อยๆ กว่าจะคลอดก็ครบพอดี ถ้าท้องแก่จะไปเดินเลือกไม่ไหว บ้านนี้ทำงานในห้าง เดินดูเรื่อยๆเลยค่ะว่าขาดอะไรอีก อะไรที่ต้องใช้ของดีหน่อย อะไรที่พอซื้อในออนไลน์ได้แล้วราคาถูกก็เลือกได้ค่ะ เปรียบเทียบราคา คุณภาพ ดูรีวิว ศึกษาจากแม่ๆที่คลอดแล้วว่าอันไหนจำเป็น

กำหนดคลอดธันวาด้วยคะ แต่เริ่มไม่ถูกเลย ไม่รู้จะเริ่มซื้อจากอะไรก่อนดี ขอคำแนะนำจากแม่ๆหน่อยคะ

ขอบคุณคะ

บ้านซื้อตั้งเเต่5เดือนค่ะ ซื้อทยอยไว้ทีละนิด ถ้าซื้อหมดทีเดียวคงไม่ไหวเรื่องเงินค่ะ

เห็นด้วยค่ะ

บ้านนี้ซื้อตอน8เดือนเลยค่ะ ลากยาวมาจนถึง9เดือน ทีม9กันยานี้ เพิ่งจะซักผ้าลูกเสร็จค่ะ🤣

อิแม่พึ่งเตรียมหมอบอกปลายตุลาไม่ก็ต้นเดือนพย.ได้ไม่กี่อย่างเองเข้าเดือนที่8แล้วววว