เตรียมของใช้ก่อนคลอด

แม่ๆเตรียมของใช้ลูกตั้งแต่กี่weekกันค่ะ พอดีท้องแรกค่ะ ตอนนี้30weekแล้วค่ะ ยังไม่เตรียมอะไรเลย #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ รู้ว่าตัวเองท้องตอนสามเดือน แม่เตรียมซื้อได้เลยนะ เดี๋ยวท้องแก่มากกว่านี้แล้วจะเดินไม่ไหวเลือกไม่ไหว แนะนำในแอพช็อปปี้ค่ะ ราคาดีมีรีวิวให้อ่าน 😄

30 วีค เตรียมได้แล้วค่ะ บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศลูก เพิ่งซักไปตอน 32 วีค โอโห้..เหนื่อยมาก หลังแอ่นกันไปเลย ยิ่งท้องโตยิ่งเหนื่อยค่ะ แต่ถ้ามีคนทำให้ก็ดีไปค่ะ

2y ago

ซักกับน้ำยาซักผ้าเด็กค่ะ

นี่ซัก 28W กับสามี ยังแทบไม่ไหวเลยค่ะ เหนื่อยมาก ต้องซักรอบสองอีก เพื่อบางชิ้นยังไม่นุ่มยังไม่โอเค ของยังไม่ครบเลย เหลือของใช้ชิ้นใหญ่

เริ่มซื้อตั้งแต่25วีคค่ะ แพลนไว้ว่าต้องครบก่อน30วีค จะได้ซักและเตรียมตะกร้าค่ะ

ตอนนี้ 36w5dพึ่งจะเตรียมเลยค่ะ สั่งของมาส่งทีเดียวเลย

Super Mum

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 5 เดือนค่ะ ทยอยเตรียมค่ะ

16วีคค่ะซักตอน32วีคเตรียมตะกร้าตอน35วีค😁

ตั้งแต่10วีคค่ะตอนนี้26+4คือพร้อมหิ้วแล้ว

31​ w ก็ยังไม่ได้เตรียมค่ะ