39 ตอบกลับ

เริ่มทยอยซื้อตอน5เดือนตอนนี้8เดือนได้คบแล้วซักผ้าเตรียมกระเป๋ารอคลอดแล้วค่ะ🙂

เตรียมพร้อมหิ้วละจ้า ให้ห้ามไม่สนเพราะกลัวหมอห้องคลอดด่ามากกว่าจ้า กำหนด9/1/68

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่4 เดือนเมื่อรู้เพศค่ะ เพราะของเด็กราคาค่อนข้างสูง

บ้านนี้ก็4เดือนแล้วยังไม่ได้ซื้อะไรเลย รอ6-7เดือนถึงจะไปซื้อค่ะ

VIP Member

เราเตรียมเงินไว้แล้วซื้อทีเดียวแล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคนคะ

ถ้ามีตัง ซื้อที่เดียว 7-8 เดือนเลยค่ะ ถ้าไม่ค่อยมีทยอยซื้อเอา

บ้านนี้เตรียมตอน8เดือนคะซื้อแบบทีเดียวจัดเต็มไปเลยคะ คนแรกรีบซื้อหน่อยพอใกล้ๆคลอดเสื้อผ้าออกมาใหม่ๆเต็มเลย คนที่2เลยซื้อตอน8เดือนเลยคะ

บ้านนี้7เดือนเเล้ว ทยอยซื้อพึ่งได้อย่าง2อย่างเองค่ะ

เริ่มสั่งตั้งแต่ฝากท้อง ตอนนี้7เดือนครบแล้วค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 5 เดือนค่ะ ทยอยเตรียมค่ะ