27 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนก็เริ่มซื้อเตรียมแล้วค่ะ พอดีทราบเพศลูกแล้ว เลยทยอยซื้อไว้ก่อน ซื้อทีเดียวไม่ไหว รวมๆ แล้วเสียเงินค่อนข้างเยอะค่ะ ค่อยๆ เก็บไปทีละเดือนๆ ค่ะ 😬

VIP Member

8เดือนค่ะ เพิ่งสะดวกในหลานเรื่องด้วย แต่ถ้ารู้เพศน้องแล้วก็ซื้อไว้เลยดีกว่าค่ะ จะได้ไม่วุ่นวายทีหลัง เผื่อลืมนู้นนี่อีกจะได้ทัน

บ้านนี้เริ่มทยอยเตรียมมาตั้งแต่ 28 สัปดาห์ค่ะ เพิ่งจะมาครบก็ตอน 33 สัปดาห์แล้ว

เตรียมตอนใกล้คลอดอ่ะเอาแค่ของที่จำเป็นก่อนอย่างอื่นค่อยซื้อทีหลังค่ะ

ตอนนี้จะเข้าเดือนที่7แล้วยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ

กะจะเตรียมเดือนที่ 8 ค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว

6เดือน กำลังเริ่มเตรียมบ้างแล้วจ้า

เริ่มซื้อที่ละนิดตอน8เดือนจ้า

VIP Member

เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่5เดือนค่ะ

4 เดือนหลังรู้เพศค่ะ ทยอยซื้อ