44 ตอบกลับ

15+3 weeks เหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้สึกว่าน้องดิ้น รู้สึกตอนน้องเหมือนนูนๆขึ้นมาตอนเช้า แล้วก็บางครั้งจะเจ็บแป๊บๆเหมือนน้องโตขึ้น 😄

ใช่ค่ะท้องนูนตอนตื่นเช้าเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวเริ่มดิ้น 19+นะตอนนี้ท้องสองแล้ว แต่ท้องแรกรู้สึกตอน21+ หลังจาก21นี่แบบหนักหน่องมาก ดิ้นแรงสุด

15wเริ่มตอดแล้วจ้าบ้านนี้เวลานั่งรถตกหลุมก็ตอดแรงกินข้าวที่เผ็ดหน่อยจะตอดบ่อยมาก สงสัยลูกเผ็ด😅

มีบ้าง บางครั้งที่รู้สึกค่ะ. เพราะเค้ายังตัวเล็กอยู่ อาจจะดิ้นขยับเบาๆ. แม่บางท่านอาจไม่รู้สึก

VIP Member

น้องจะดิ้นสม่ำเสมอ28วีคขึ้นไปค่ะแม่​ ช่วงนี้น้องจะตอด​หน้าท้องบางจะรู้สึก​ได้ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ แม่บางท่านก็ยังไม่รู้สึก อาจจะแม่ท้องแรก หน้าท้องแม่หนาเลยรู้สึกช้าค่ะ😊

16+3ยังไม่รู้สึกเลยคะ แต่เริ่มจี๊ดๆๆ เป็นพักๆๆใช่อาการลูกตอดหรืป่าวไม่รู้คะ

ตอดนี่เหมือนท้องเรากระตุกไหมคะ กำลังสงสัยอยู่ว่า ท้องกระตุก ใช่ลูกตอดไหม.😅😅

VIP Member

20+ ค่ะ ถึงจะรู้สึกแบบชัดๆ แล้วจะชัดขึ้นเรื่อยๆ จนนอนๆอยู่ตื่นเลยค่ะ555

บ้านนี้รู้สึกว่าเริ่มตอด 26w ตอนนี้ 29w รู้สึกแค่ดิ้นเบาๆค่ะ 😅