2 ตอบกลับ

บ้านนี้คิดเหมือนคุณแม่เลยค่ะ พาอาบเย็นๆหน่อย 4โมงกว่าๆ จะยื้อให้เล่นก็ได้แป้ปเดียวค่ะ นางไม่ยอมจะนอนให้ได้555 แม่ก็ตามนั้นเลยค่ะต้องพานอน ไม่งั้นนางจะเกรี้ยวกราดใส่ ตื่นอีกทีก็ดึกๆเลยค่ะมาขอกินนม

บ้านนี้ถ้าดึกๆตื่นมาขอกินนม แล้วเราเล่นด้วย เขาก็เล่นนะคะ555 แต่อย่าดีกว่าแม่จะให้กินนมละนอนต่อเลย แต่พ่อชอบเล่นกะเขา แต่เหนื่อยเราทุกที555

น้องกี่เดือนแล้วคะ ถ้าน้องเล็กอยู่นอนเป็นหลักบังคับไม่ได้ค่าแม่ 😅 ได้แค่ยื้อชวนเค้าเล่น พาเดินเล่นได้นิดหน่อย แต่พอเค้าง่วงมากๆจะหงุดหงิด งอแง มันจะไม่ดีต่ออารมณ์เค้า แล้วลำบากเราด้วยนะคะ 😅

ช่วง 3 เดือนแรกนี่แหละค่ะยากที่สุดแล้ว พอประมาณ 4 เดือนขึ้นไป เค้าจะปรับเวลาได้ กลางคืนแค่ปิดไฟในห้องนอน เปิดเพลงกล่อมพาเค้าลงเปล ถ้าร้องก็ป้อนนมแบบไม่ต้องอุ้มเค้าขึ้นมาเค้าก็หลับได้เองค่า นอนเป็นเวลา ตื่นเป็นเวลาแล้วค่ะ 3 เดือนแรกยากที่สุดแล้วค่ะแม่ สู้ๆนะคะ