15 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ท้องแข็งบ่อยค่ะแต่ไม่ถี่ ท้อง 2 เหมือนกันค่ะ หมอ ประเมินให้ ผ่าวันศุกร์ ถ้าวันศุกร์ จะ 37+6 ค่ะ วันนี้ 37 วีค พอดี ความดันแม่บ้านนี้ผิดปกตินิดหน่อย ต้องวัดส่งคุณหมอ ทุกวันค่ะ กังวลอย่างเดียวคือลูก นน.ตอนนี้แค่ 2600g

ขอบคุณนะค่ะแม่ สู้ๆคร้า❤️

บ้านนี้ฝากโรงบาลแรกได้38วีคแล้ว แต่พอย้ายมาฝากโรงบาลใกล้บ้านซาวด์ใหม่บอกเพิ่ง36วีค ต้องรออีก ท้องแข็งบ่อยมาก ท้องใหญ่ด้วย แต่หมอก็ยังไม่กำหนดผ่าให้เลย รออย่างเดียวเลยค่ะ😅

ใช่ๆค่ะ อยากให้ออกแย่แล้ว😄

บ้านนี้หมอนัดให้ผ่าตอน38+5 ค่ะ ตอนนี้37+3 ท้องปั้นบ่อยมากเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ สู้ๆจ้า❤️

เเล้วเเต่เเม่คะ บางคน เอาฤกษ์วัน อายุครรภ์ 37+ หาวันได้เลยคะ

ถ้าได้สัก39วีคไปกำลังดีนะคะแม่ ปอดน้องจะสมบูรณ์ที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่❤️

เราผ่าคลอด39วีค+...ค่ะ ปลายเดือนนี้แล้วหมอนัดผ่าค่ะ

บ้านนี้คุณหมอไห้มาเลือกวันผ่าเองค่ะ ตอนหลัง38wค่ะ

บ้านนี้เลือกวันมงคลตอน 38สัปดาห์จ้า

บ้านนี้จะผ่าคลอด 38+4 ค่ะ

ผ่า37+4ค่ะ เพราะปวดท้อง