43 ตอบกลับ

เป็นหมอได้ไงดูขนาดเด็กแค่จากท้อง แม่ตัวเล็กจะให้ท้องโตแค่ไหน แม่อย่าคิดมากนะคะ

ขอบคุณค่ะ

หมอไม่ได้ซาวดูให้หรอคะ บ้านนี้หมอซาวทุกรอบบอกทุกรอบว่า นน.ลูกเท่าไหร่แล้ว

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ แต่น้ำหนักขึ้น3-5โลทุกเดือน กำหนดคลอด18 พฤษภาคร่า

บ้านนี้ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่ไปซาวด์ดูแล้วน้องน้องหนักเกินเกณฑ์อีก

ไม่เล็กนะแม่ นอนยังขนาดนี้ แม่เองเป็นคนตัวเล็กด้วยรึป่าวค่ะ

30วีค1วันจ้าบ้านนี้กินกล้วยกินนมกินทุกอย่างที่เขาบอกลงเด็ก

VIP Member

ดูน้ำหนักลูกนะคะ ไม่ต้องสนใจว่าท้องจะเล็กหรือใหญ่นะแม่

เท่ากันเลยค่ะท้องไม่ค่อยออกแต่หมอบอกน้ำหนักลูกดีค่ะ

ของเค้าก้อท้อง2ท้องเล็กกว่าท้องแรกแอบกังวนนิดหน่อย

VIP Member

เค้าท้อง32วีคแร้วท้องใหญ่มากต้ำหนักขึ้นมา20กว่าโล