9 ตอบกลับ

หมอคงกลัวแม่คลอดน้องเองไม่ได้มากกว่าค่ะเพราะน้องตัวใหญ่ไป แล้วภาวะเบาหวานคือความเสี่ยงของแม่ถ้าเกิดได้ผ่าหรือได้คลอดเองถ้าเป็นเบาหวานนี่ปัญหาเยอะเลยทั้งความดันเอยอะไรเอยช่วงนี้แม่คุมอาหารก่อนนะคะ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกเลยนะคะ

แม่อาจจะบำรุงน้องดีค่ะ ถ้านน.น้องเยอะคุณหมอคงกลัวว่าแม่จะคลอดเองไม่ไหว ลองไปตรวตเบาหวานดูก่อนค่ะ บ้านนี้เป็นเบาหวานนะคะ แต่ตอนนี้คุมน้ำตาลได้อยู่ค่ะ

บ้านนี้ไปตรวจมาตอน 34+5wค่ะ ตรวจบำหวานไม่ผ่าน หมอบอกน้ำหนักน้อง3200กรัม วันที่15 มิ.ยนี้นัดตรวจอีกที

บ้านนี้ 29+ 2 วีค น้ำหนักลูก 1500 กรัม หมอนัดตรวจเบาหวานเพิ่มเหมือนกันคะ

อาจจะโดนผ่าคลอดหรือป่าวไม่แน่ใจค่ะ บ้านนี้ก็แอบกลัวเหมือนกัน

VIP Member

หมอคงจะกลัวว่าเเม่จะเบ่งไม่ออกค่ะ อย่าเคลียดนะคะเเม่

น้ำหนักลูก4500โดนผ่าค่ะ เพราะลูกตัวเล็ก เจอมาแล้วค่ะ

บ้านนี้36+2ไปซาวค์ดูน้ำหนักน้องมา3โล9ค่ะ

ทำตามที่หมอแนะนำค่ะ