6 ตอบกลับ

อายุครรถ์เท่ากัน น้ำหนักน้องเท่านี้เหมือนกันเลยค่ะ ของเราน้อง 471 กรัม หมอบอกเท่าครรถ์ 22W หมอเขาก็แนะนำให้บำรุงเพิ่มค่ะ แต่ถ้าแม่กินเยอะแล้วเน้นโปรตีนทุกอย่าง ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ น้องอาจเพิ่มไตรมาสหลังๆ

ขอให้เป็นอย่างนั่นเถอะคะ /แม่กินจนจะอ้วกแล้วจ้า 🥰🥰🥰

บ้านนี้ตอน 23+3 น้อง นน 780 ค่ะแม่ หมอบอกน้องเกินเกณฑ์ไปเยอะนะค่ะ บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ เน้นครบ5หมู่😅

กินครั้งละเยอะไหมคะ หรือกินบ่อยไหมคะ

ของเราตรวจล่าสุดตอน 21วีค น้องน้ำหนัก 480กรัม น้ำหนักไม่ได้ห่างกันมาก น่าจะไม่ได้ต่ำกว่าเกณฑ์นะคะ

ดีน่าเราก้กินทุกรสเหมือนแม่เลยคะ งงตัวเองมากไม่ลงน้องเลย

บ้านนี้ตอนท้องแรก18วีค น้องหนัก260กรัม หมอบอกน้องตัวน้อยเดียว แต่เวลาคลอดน้องหนัก3,150กรัม😂

ขอบคุณนะค้า🥰

TapFluencer

บอกเราตอนอายุครรภ์22วิคน้ำหนักลูก558คร่าา

กินนมหมี แร้วก็นมหลากหลายอ่ะคร่าา ส่วนมากไม่ค่อยเน้นอย่าไดอย่าหนึ่งค่ะ อาหารก้กินปกติเรยคร่าา

ดูตามนี้ค่ะ

ไม่ชัดเลยคะแม่