21 ตอบกลับ

ตรวจขึ้น 2 ขีดก็เริ่มเลยค่ะ แต้แพ้ไม่นาน โชคดีมากๆเลย

ยินดีด้วยนะคะ ดีแล้วที่แพ้แปปเดียว ไม่งั้นทรมาน สำหรับคุณแม่ แน่ๆเลย

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่2-4เดืแนเลยค่ะ กินอะไรไม่ได้เลย

แพ้ท้องตอนเข้า7wจนถึง12wเลยค่ะ อาเจียนแทบทุกวันค่ะ

ช่วงแพ้ใหม่ๆ ทรมานค่ะ แรก อาเจียนตลอดทุกอย่างที่กินเข้าไป แม้แต่น้ำเปล่า พอเข้าเดือนที่สามก็เบาลงจนตอนนี้ไม่มีอาการแพ้ท้องแล้วค่ะ

TapFluencer

ของเราแพ้ตั้งแต่5-6วีคเลยค่ะหยุดแพ้ตอน12สัปดาห์

อ่อ ขอบคุณมากๆเลยจ้า

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึง4เดือนค่ะ

แพ้ตอน2เดือนคะพอรู้ว่าท้องอาการก็ออกเลยคะ

TapFluencer

แพ้ตั้งแต่แรกจนถึงสามเดือนกว่าค่ะ

22วีคแล้วค่ะ เงียบกริบ ท้องแรก😂

VIP Member

5-6วีคคะ ยาวววววจนคลอดเลยคะ

1.5ขวบจ้ะ

Super Mum

ไม่แพ้เลยจนคลอดค่ะ 😊

อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ 😊