6 ตอบกลับ

ทางนี้จน 35w เคยเจออาการท้องผูกแค่ครั้งเดียวเองค่ะ ส่วนตัวกินเน้นผัก ผักเขียวต้องมีทุกมื้ออาหาร เนื้อสัตว์ก็กินพวกปลา หรือตัวย่อยง่าย ๆ นมเปรี้ยวหรือผลไม้แทบไม่ได้กินเลยค่ะ

โยเกิรต์ทานได้ นมเปรี้ยวทานได้ค่ะ ยาคูลล์ ถ้าคุณแม่เป็นเบาหวานเลี่ยงน้ำตาลด้วยนะคะแม่🥰ผักผลไม้ที่เป็นกากใย

แจ้งหมอที่เราฝากครรภ์ค่ะ ว่าท้องผูกหนักมาก ของเราหมอให้ยาระบายมาทานค่ะ

ทานนมผสมข้าวไรซ์เบอรี่ค่ะช่วยได้ แล้วก็ทานผลไม้เยอะๆนะคะ

ทางนี้กินมะละกอสุกแล้วถ่ายดีค่ะ

VIP Member

โยเกิร์ตค่ะ ดื่มน้ำเปล่าบ่อยๆ