45 ตอบกลับ

รากสามสิบคุณสัมฤทธิ์ค่ะ กินสองกระปุกน้องมาเลย ตอนแรกตั้งใจจะกินบำรุงเพราะปจด.มาไม่ปกติ ก่อนหน้านี้ปล่อยมา6เดือนค่ะ ทานยาคุมมา6ปี

ต้องกินเวลาไหนคะ

ดูแลตัวเองรอน้องเลยคะเด่วก็มา แต่ส่วนตัวบ้านนี้กินยาคุมมา 3 ปี มีคนแรกหลุดไป เว้นไปเกือบปีน้องก็มาคะ ตอนนี้คลอดแล้ว

บ้านนี้ ไม่กินยาค่ะ.แต่ทานถั่วงอก.ได้ผลค่ะ คุม3 ปี.ปล่อยแค่3 เดือน.น้องก็มาเลย...ตอนนี้ใก้ลเวลาได้เจอแล้ว..ลองดูค่ะแม่...

บ้านนี้มดลูกมีปัญหาค่ะ คุณหมอเเนะนำให้ลองใช้เเอพไข่ตกดูก่อน ถ้าไม่เห็นผลค่อยกินยา พอ4เดือนผ่านไปติดเลยค่ะ (เเอพFlo)

บ้านนี้หลังหยุดยาคุมก็ทานสมุนไพรพวกว่านชักมดลูกพวกนี้ค่ะเพราะมดลูกไม่ค่อยดี ปล่อยมา 2 เดือนก็ติดค่ะ

เค้าทานยาบำรุงเลือดเฮโมวิทอะคะ ติดมาแบบงงๆ เคยปล่อยก็ไม่ติดจนมาทานยาบำรุงเลือดได้เกือบเดือนติดเฉย

เราทานโพลิคเตรียมพร้อม เพราะเคยแท้งไปปล่อยมา2ปี ทานโพลิคมา 4 เดือนค่ะ ติดเลย ทานของกิฟฟารีนค่ะ

ลองทานน้ำขิงอุ่นๆ สมุนไพรต่างๆ ดูนะคะ แล่วก็ทำจิตใจให้สบายค่ะ เด่วน้องก็มาเองค่ะถ้าถึงเวลา

บ้านนี้ปรึกษาหมอค่ะหมอให้โฟลิคมาทาน3เดือนตรวจวันไข่ตกเบิ้ลเลยค่ะตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ

อันนี้ไม่ทราบยาตัวไหนให้ติดเร็ว แต่ทานโฟเลตรอเลยนะคะ ขอให้สมหวังเร็ววันนะคะ