37 ตอบกลับ

เราหายแพ้ตอน 13 วีคค่ะ สามเดือนกว่า แพ้หนักๆอ้วกเป็นเลือดได้นอน รพ ค่ะ เราทำมาหมดทุกวิธีแล้ว ไม่มีอะไรได้ผลค่ะแม่ อดทนอย่างเดียว

น้ำขิงอุ่น ต้มเองยิ่งดีค่ะ เติมความหวานด้วยน้ำตาลทรายแดงนิดๆ จิบเรื่อยๆ ช่วยได้นะ ที่เหลือต้องอดทนจ้า เราแพ้ 4 เดือนเต็มๆ

บ้านนี้ช่วงเเรกเเพ้หนักมาเหมือนกันค่ะตอนนี้จะ5เดือนเเล้วยังเเพ้อยู่เเต่มันดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยค่ะสู้ๆนะคะเเม่

บ้านนี่จะสี่เดือนยังแพ้เหมือนกันคะ กินน้ำอุ่นบ่อยๆนะคะ บ้านนี่กินข้าวแล้วอ้วกก้อจะกินผมไม้แทนคะ

บ้านนี้ทานผลไม้กับผักเอาจ้า เพราะทานอย่างอื่นไม่ได้อ้วกตลอดตอนนี้23+1weekยังแพ้ไม่หายเลยจ้า

สู้ๆๆนะคะแม่ พยายามอย่าให้ท้องว่าง ให้กินจุกจิกช่วยได้คะ กินน้อยๆๆแต่กินบ่อยๆๆ✌️✌️

บ้านนี้ก็อ้วก กินไรก็อ้วก 🤣🤣 น้ำหนักลดไป 3 - 4 กก. แน่ะ กว่าจะขึ้นมาได้ก็เข้า 5 เดือนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อ้วกถึง4เดือน หาของเปรี้ยวๆมาอม มะนาวฝานต้องมีติดกระเป๋าไปทุกที่

VIP Member

บ้านนี้กินผลใม้เปรี้ยวๆ นมเปรี้ยวช่วยให้ค่ะ บ้านนี้หานแพ้ช่วง 4 เดือนค่ะ

หาลูกอมเปรี้ยวๆติดกระเป๋าไว้เลยจ้า ช่วยได้ในระดับนึงค่ะ 😊