5 ตอบกลับ

จับนั่งกับตักเรา ลูบหลัง​ประมาณ​ 15 เเต่ถ้าเรอก่อนก็โอเค การเเหวะนมบางทีน้องอาจกินนมมากไปหรือป่าวคะ

15นาทีใช่ไหมค่ะ นมก็ไหลเยอะด้วยค่ะ

แหวะนมน้องอาจจะท้องอืดคะแม่ควรกินน้ำเยอะๆ จับน้องพาดบ่าลูบหลังสักพักค่อยให้นอน

ขอบคุณค่ะ🙏🙏

เอานอนหัวสูงดูเจาจนกว่าจะเรอก้อได้ค่ะถ้าเห็นลูกหลับสบายไม่อยากเอาพาดบ่า

ขอบคุณค่ะ🙏

เราจับนั่งค่ะ ดันหลังยืดๆหน่อย พอดีน้องคอยังไม่แข็ง จับพาดบ่าสงสารค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จับพาดบ่า แล้วลูบหลังน้อง ทำประมาณ10-15หลังจากกินนมเสร็จทุกครั้ง

ลูบขึ้นใช่ไหมค่ะ