90 ตอบกลับ

บ้านนี้หลังจากตรวจเจอ 2 ขีด ปล่อยไว้อีก 3 สัปดาห์ ถึงจะไปฝากค่ะ เพราะกลัวรีบเกินไปจะยังไม่เจอน้อง เดี๋ยวเป็นกังวลอีก ตอนที่ไปฝากครั้งแรก 6w5d ค่ะ พอซาวแล้วได้ยินเสียงหัวใจน้องก็อุ่นใจแล้วค่ะ (แต่จริง ๆ แล้วต้องรีบไปฝากตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องนะคะ ถ้าท้องนอกมดลูกจะได้รู้ตั้งแต่เนิ่น ๆ ค่ะ)

จริงๆเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ก็ควรไปหาหมอ เพื่อดูว่าการตั้งครรภ์นั้นปกติหรือไม่ (อยู่ในมดลูกและเติบโตสมกับช่วงระยะเวลาหรือเปล่า) ต่อมาก็เพื่อดูความสมบูรณ์ของทารกว่าอวัยวะต่างๆเป็นอย่างไร ปกติดีหรือไม่ รวมถึงคุณหมอจะได้จัดยาบำรุงครรภ์ให้ด้วยคะ

17 week ค่ะ เพราะประจำเดือนชอบไม่เป็นสองสามเดือนอยู่แล้วค่ะ แถมไม่มีอาการแพ้ท้องด้วย หน้าท้องไม่ขยายเลย เลยไม่รู้ตัวค่ะ

พอกันเลยค่ะ ของเรากว่าจะรู้ตัวก็ 19 วีคเลย 555

รู้ตัวตอน 13 สัปดาห์ค่ะ 🥳 ( รบกวนแม่ๆที่คลอดแล้วเรียบร้อย เข้าไปตอบคำถามของเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ )

รู้ปุ๊บ รีบฝากเลยค่ะ บ้านนี้ ฝากตอน 12 week แล้ว เพราะเพิ่งรู้ค่ะ

VIP Member

5 วีค ค่ะ คือแม่พอรู้ว่าเมนส์ขาดแล้วตรวจเจอ 2 ขีดก็ฝากเลยค่ะ

พอรู้ตัวว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะ​ บ้านนี้​ รู้ตัวตอน6W ค่ะ

รู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยจ้า บ้านนี้ไปประมานตอน 8 วีคค่ะ

บ้านนี้ 26วีคค่ะ ไม่ใช่ฝากช้าน๊าา แต่พึ่งรู้ตอนนั้น😂😂

แข็งแรง ปกติ ทุกอย่างค่ะ ขอโทษที่ตอบช้านะคะ พอดีไม่ค่อยได้เข้าแอปค่ะ

20wค่ะรู้ช้าไปแอบเสียใจที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้บำรุง