70 ตอบกลับ

ป้อนข้าวเร็วเกินไปค่ะ อย่างน้อยๆสักห้าเดือนครึ่งก็ยังดีค่ะ

VIP Member

6เดือนค่าาา ถ้าต่ำกว่า6เดือนคือคุณหมอเป็นคนประเมินว่าทานได้

จะรีบไปไหนค่ะแม่ 5-6 เดือนค่อยป้อนค่ะ ดูคุณหมอประเมินก่อน

แต่เห็นคำถามอย่างเดียวก็รู้แล้วว่าต้องโดนถล่มแน่ๆ

กินไม่ได้นะค่า ช่วงนี้น้องกินนมได้อย่างเดียวนะค่า

อย่าหาทำนะคะแม่ อันตรายมาก 6 เดือนขึ้นไปดีหว่าค่ะ

นมแม่หรือนมผงยาวไปจนถึง6เดือนเลยค่ะไม่ต้องรีบ

น้ำยังทานไม่ได้เลยค่ะ นี่จะให้กินข้าวแล้วหรอ

VIP Member

ป้อนข้าวหลัง6เดือน ก่อน6เดือนนมอย่างเดียวค่ะ

TapFluencer

รอหมอประเมินค่ะแม่ แต่ทาน 6 เดือนขึ้นไปค่ะ