60 ตอบกลับ

บ้านนี้คุณหมอประเมินให้ลองตอนเกือบๆ 5 เดือน ค่ะ ทุกวันนี้ 11 เดือน ร้องกินทุกอย่าง ไม่ให้กินก็เถียงกินค่ะ จนตัวงี้อ้วนกลมไปหมด อิแม่ล่ะเพลียจริงๆค่ะ

บ้านนี้4เดือนกว่าค่ะ​ ยายเค้าอยากให้ป้อน​ เลยลองบดกล้วยน้ำหว้า+นมแม่ค่ะ​ กินครั้งแรกแค่2ช้อนชาก่อน​ กลัวลูกไม่สบายท้อง​ ตอนนี้น้อง5เดือนแล้วค่ะ

ป้อน 4เดือน ตามหมอที่สวิสเพราะคลอดสวิสหมอให่ป้อน4เดือนทุกคนแต่ห้ามต่ำกว่านั้น อย่าดราม่าว่าป้อนเร็วนะคะ เราทำตามหมอ หมอใครหมอมัน555

VIP Member

ตอน6เดือนกว่าค่ะ จริงๆจะเริ่มตั้งแต่6เดือนแต่น้องผื่นขึ้นคาดว่าน่าจะเเพ้อาหารผ่านนแมาคุณหมอเลยยังไม่ให้เริ่มทานเองค่ะ

6 เดือนค่ะ อาหาร 5 หมู่บดละเอียด(ถ้าไม่ใช่สาย blw) อย่าเริ่มเนื้อสัตว์ช้า เสี่ยงขาดธาตุเหล็กและเป็นเสี่ยงภาวะซีดค่ะ

ป้อนตอนอายุ 1เดือนค่ะที่แรกว่าจะ4-5เดือนค่อยป้อนแต่น้องร้องงอแงเลยลองซื้อข้าวมาป้อนดูน้องก็ไม่ร้องงอแงค่ะ

แม๊!!!!ไม่ได้นะคะ 1เดือนน้องยังไม่รู้จักอิ่มหิวแม่ให้จุกหลอกไปก่อน

ส่วนมากคูณหมอจะให้ทานข้าวได้ตอน 6เดือนค่ะ 1-5 เดือนจะให้นมอย่างเดือนค่ะ ถ้าให้ทานเร็วจะมีผลต่อน้องค่ะ

I feed my baby at 4 months old, starting with vegetables the first week and giving them the same for one week and the second week. switched to mixed vegetables The third week, gradually add various meats into the midwife, my child's identity is the one who recommends it.👍

บ้านนี้ 5เดือน 7วันค่ะ คุณหมอประเมินให้ว่าทานข้าวได้แล้ว เริ่มป้อนแค่ตอนเย็นเวลาเดียว 2ช้อนออนซ์

TapFluencer

บ้านนี้ตอนนี้5เดือน21วัน เริ่มนั่งนานๆได้แล้ว กำลังจะป้อนมื้อแรกวันเสาร์นี้ค่ะ ตื่นเต้น