17 ตอบกลับ

บ้านนี้37วีคเหมือนกัน ก็คลอด10กุมภาค่ะ ยังทำงานเหมือนกัน ยังไม่อยากใช้วันลาคลอด บ้านนี้ทำจนกว่าจะคลอดอ่ะค่ะ อยากเก็บวันลาไว้ลาตอนคลอดจริงๆ ลาได้3เดือน รู้สึกว่า3เดือนก็ยังไม่พอเลย 😂

บ้านนี้จะลาคลอด แต่ห่วงงานคะ 555 เจ้านายบอกลาได้เลยนะถ้ารู้สึกเมื่อยไม่ค่อยไหว ตอนนี้35+6แล้ว ยังไปทำงานปกติ ห่วงงานที่ร้าน 🤣🤣🤣

บ้านนี้กำหนดคลอด9 กพ วางแผนไว้จะผ่า8 กพ ยังทำงานเหมือนเดิม คาดว่าจะลา1 กพ จร้า แต่ดูสถานการณ์อีกทีว่าจะยังไงจ้า

สู้ๆค่ะแม่

ทีม24กุมพา66 ก็ยังมาทำงานเหมือนกันคะ กะว่าจะทำจนปวดท้องคลอด ค่อยไปลา3เดือนเอา จะได้มีเวลาอยู่กับลูกเยอะๆ 😅😅

บ้านนี้กำหนดคลอด6ก.พ.เหมือนกันค่ะ ก็ยังทำงานอยู่เลย ลาคลอดสิ้นเดือนนี้ค่ะ ไม่มีอาการที่เหมือนคนจะคลอดเลยค่ะ

แม่บ้านนี้มีเตือนบ้างแล้วคะ ท้องแข็งบ้าง เดินลำบากขึ้นเลยลาพักก่อนเลยคะ

TapFluencer

บ้านนี้ลาตั้งแต่34สัปดาห์ค่ะนั่งทำงานนานๆปวดหลังมากตอนนี้ก็36+6แล้วค่ะ แม่เก่งมากค่ะสู้ๆนะคะ

บ้านนี้ท้อง2 คลอด 6 กุมภาเหมือนกันค่ะ ยังทำงานปกติยังไม่มีอาการ ลา 23 นี้ค่ะ ☺️☺️

ลาพร้อมกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้ยังทำงานยุจร้า​ คลอด​ 20​ กุมภา​ อยากเก็บวันลาไว้อยู่กับตัวเล็ก

บ้านนี้กำหนดคลอด6 ก.พ.เหมือนกันค่ะ พึ่งลางานเมื่อวานเอง 😆

ทำงานเหมือนกันค่ะ เหนื่อยๆ ลาคลอดสิ้นเดือน 36วิกกว่าๆ