8 ตอบกลับ

ระวังเรื่องอึแมวจ้า เวลาเก็บให้ใส่ถุงมือนะคะ แล้วก็พาน้องแมวไปฉีดวัคซีนจ้า เลี้ยงให้น้องแมวไม่ไปเที่ยวนอกบ้านจ้า บ้านเราเลี้ยงหลาน 5 คน กับหมา 2 แมว 9 ตัวค่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องภูมิแพ้นะคะ

เลี้ยงได้ค่ะ แต่แมวต้องสะอาด ระวังในส่วนชนแมวค่ะ อย่าให้ลูกเล่นกับแมวมากค่ะ ขนแมวอาจติดมือและเข้าจมูกลูกได้ค่ะ

เราเลี้ยง หลายๆบ้านก็เลี้ยง แค่ระวังตอนเก็บอึ ถ้าเก็บเองเราก็ใส่แมท หลังเก็บเราก็ล้างมือให้สะอาด

บ้านนี้เลี้ยงค่ะ แต่เราไม่รุ้ว่าลุกจะแพ้ขนแมวไหมทางที่ดีพยายามให้ลุกอยู่ห่างจากแมวดีที่สุดค่ะ

ต้องระวังขน และโรคที่มีแมวเป็นพาหะ เช่น โรคเชื้อราแมว คะ

ขนแมวทำให้ระคายเคือง และลูกอาจสูดขนเข้าไปเวลาหายใจ

บ้านนี้เลี้ยงแมว5ตัวค่ะ. เก็บทำสะอาดเองทั้งหมด​ค่ะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำจ้า 🙏🏻