91 ตอบกลับ

ไปพบหมอดีกว่าค่ะ ให้หมอเป็นคนจัดยาให้ดีกว่า เขาจะรู้ว่าเราสามารถกินยาอะไรได้บ้าง

เคยเป็นหวัดค่ะ มีน้ำมูก เสมหะ ไอด้วย สุดท้ายก็ไม่ได้กินยาเลยค่ะ ปล่อยให้หายเอง

VIP Member

มีน้ำมูกตลอดเลยค่ะ เป็นตั้งแต่ท้องอ่อน ยันใกล้คลอด ตอนนี้ก็ยัง น้ำมูกไหล ไอ จาม

พยายามไม่ทานยาเลยคะ ดื่มน้ำมากๆ ทานส้มเยอะๆ และพักผ่อนให้เพียงพอจะดีที่สุดคะ

บ้านนี้ทนเอา ไม่กินยาค่ะ ใช้น้ำยาดมทาๆถูๆจมูกเอาค่ะ ไม่สบายก่อใช้ถูขมับค่ะ

นี่ก็เป็นภูมิแพ้ค่ะ อาทิตย์หนึ่งเป็นยุ,2-3ครั้ง ทานยาแก้แพ้ทีละ2เม็ดถึงจะหาย

หนูกินน้ำร้อนก็หายเรยค้ะไม่เคยกินยาไม่กล้ากินกลัวลูกในท้องจะเป็นอะไรค้ะ

เป็นเหมือนกันจ้า..ทรมานมากมีน้ำหมูกแล้วก็ไอ เบื่อมากเวลาไม่สบายกินอะไรก็ยาก

ทรมานสุดๆค่ะ

เคยเป็นคะ หมอแนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วก็นอน ก็คือนอนทั้งวันไม่ได้กินยาคะ

แนะนำให้ไปหาหมอ แล้วให้หมอจัดยาให้นะคะคุณแม่ แม่บ้านนี้เป็นเพิ่งหายจ้า