8 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ บางวันคือน้องดิ้นเยอะมาก บางวันก็ดิ้นน้อย ดิ้นเบา บางวันก็ไม่ดิ้นหลายชั่วโมงจนแม่กังวลมากเลยค่ะ แต่ อายุครรภ์ 21 สัปดาห์ ค่ะ แล้วก็หน้าท้องหนาค่ะ

บางช่วงดิ้นบ่อยค่ะ บางช่วงเงียบไปจนกังวลค่ะ จนแม่ต้องเอาเครื่องฟังมาฟัง

VIP Member

ปกติค่ะถ้าน้องดิ้นเกิน10/ต่อวันและน้องจะดิ้นสม่ำเสมอช่วง28วีคขึ้นไปค่ะ

ปกตินะคะแม่ เด็กจะเริ่มดิ้นสม่ำเสมอประมาณ27-28วีคขึ้นไป

เหมือนกันค่ะ น้องไม่ค่อยดิ้นจนคิดหนัก ตอนนี้ 23W

เป็นเหมือนกันค่า เราหน้าท้องหนา 555555

คุณหมอให้นับลูกดิ้นยังคะ

VIP Member

หน้าท้องหนาไหมคะ