32 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เป็นช่วงไตรมาส3 8เดือนย่าง9เดือนทรมานสุด หลับก็ยากตาใสตลอดจะหลับหน่อยก็ต้องเข้าห้องน้ำกว่าจะลุกได้ปวดไปทั้งตัวเข้าห้องน้ำก็ลำบากกว่าจะนั่งลงได้ เวลาจะนอนต้องพลิกไปพลิกมากว่าจะหลับกลางคืนไม่ค่อยหลับก็มานอนกลางวันเอา วันไหนไม่นอนกลางวันกลางคืนค่อยหลับดีหน่อย แต่วันไหนนอนกลางวันกลางคืนก็แทบจะไม่ได้นอน

เหมือนกันเลยค่ะ

เป็นค่ะ 16 weeks กว่าจะหลับพลิกตัวไปมานานมาก หลับได้แปป ปวดฉี่ เริ่มนอนใหม่ ก็พลิกตัวไปมากว่าจะหลับต่อได้ ปวดตามข้อ กระดูก ดังก็อกแก็ก ทั้งคืน

เป็นค่ะ 12+วีค ตะแคงแล้วตะแคงอีก ปวดเมื่อยเนื้อตัว พอหลับได้หน่อยปวดฉี่! กลับมานอนอีกทีนี้นอนไม่หลับเลย กว่าจะหลับได้ทรมานมากเลยค่ะ ✌😔

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นช่วง 10w แล้วเริ่มนอนหลับปกติตอน 12w ตอนนี้ 19w เริ่มหลับยากอีกแล้วค่ะ พลิกหลายรอบมากกว่าจะหลับ นอนดึกทุกคืนเลย

บ้านนี้เป็นค่ะ 32+6 พลิกตัวท้องก็นูนเป็นก้อน ตะแคงขวาก็หายใจไม่ออก นอนหงายลูกก็จัดคอนเสริต อึดอัดสุดๆไปเลยค่ะ555

เหมือนกันเลยค่ะ ตื่นบ่อยหงุดหงิดไม่สบายตัวนอนพลิกไปพลิกมาร้อนๆยังไงอธิบายอาการไม่ค่อยถูก5555

เป็นเหมือนกันเรยคะ ง่วงนอนนะแต่เวลานอนนอนไม่หลับ หลับยากมาก ทั้งกลางวันกลางคืนเรยคะ

บ้านนี้ก็เป็นไม่ค่อยได้นอนเลย

ไตรมาส3แม่จะทรมานกว่านี้จ้า พลิกเป็น3ชม.ยังไม่หลับ แล้วลูกก็มาเตะบอลในท้องแม่

VIP Member

ของบ้านนี้ตอนนี้8เดือนตาค้างเลย ทั้งลูกถีบ ทั้งปวดหลัง เริ่มเจ็บเตือน😂

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่ทำงานเหนื่อยๆหลับยากมาก และตื่นง่ายเช่นกัน