5 ตอบกลับ

(หลังผ่าคลอดช่วงที่อยู่รพ.)บ้านนี้ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆกับใช้เครื่องปั๊มช่วยกระตุ้นค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ กินชาสายใยรัก น้ำขิงสด ขิงแคปซูล ผัดขิง น้ำนนมเริ่มมาค่ะ แต่วันแรกๆน้อยนิดมากค่ะท้อเลย มีแอบเสริมนมผงด้วยช่วงกลางคืน แต่ก็ปั๊มกระตุ้นตลอดไม่ตกรอบ พอนมมาก็หยุดนมเสริมเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หลังผ่าคลอดพยาบาลจะมาสอนเราให้นมลูกและให้เรากินน้ำขิงกับน้ำหัวปลีกค่ะแต่น้ำนมเราก็มาไม่เยอะนะค่ะพอกลับมาบ้านก็เลยต้องซื้อนมผงมาเสริมเพราะลูกชายกินเยอะค่ะ

เสริมนมผงเอนฟา A+ค่ะ

Super Mum

หมั่นเอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆคะ กินน้ำอุ่นน้ำขิง หัวปลี ขิง ฟักทอง ใบกุ่ยช่าย ช่วยได้คะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินอินทผาลัมตั้งแต่8เดือนคะ ผ่าคลอดน้ำนมมาเลย กินน้ำขิงกับอินทผาลัมคะ

ขอบคุณค่ะ

กินน้ำเยอะๆนะค้ะแม่

แม่ทานน้ำอุ่น น้ำขิง อินทพลาลัมค่ะ