4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็โดนนัดผ่า 37w เหมือนกันค่ะ หมอพยายามยื้อให้ถึง 38w แต่ไม่ถึงค่ะ มีภาวะท้องแข็ง เสี่ยงเลยต้องคลอด 37w กังวลเหมือนกันค่ะ ขอให้คุณแม่คลอดมาแข็งแรงปลอดภัยนะคะ ✌️

บ้านนี้ท้องแข็งทุกวัน วันนึงหลายครั้งแต่ไม่ถี่ติดกันขนาดนี้น ไม่เจ็บท้องเลย

บ้านนี้ได้ 37 สัปดาห์ ความดันสูง เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ คลอดเรียบร้อยค่ะ น้องแข็งแรงดี

คุณหมอแนะนำให้ผ่าคลอดค่ะ ก็เลยผ่าเลยค่ะ

VIP Member

ทำไมแม่ได้ผ่าฉุกเฉินค่ะ มีภาวะเสี่ยงอะไรรึป่าวค่ะแม่

ขอบคุณค่ะแม่🙏🏻🫶🏻

VIP Member

เราพึ่งคลอดวันนี้เลย37+4วีค น้องหนัก3030กรัมค่ะ

ขอบคุณคะแม่🙏🏻💖