14 ตอบกลับ

หลานเราเป็นแบบนี้ค่ะ ไปซื้อยาแก้ผื่นแพมเพิสตามร้านขายยามาทาเป็นเดือนๆไม่หาย ไปหาหมอโรงพยาบาลหมอบอกเป็นเชื้อรา ได้ยาทาเชื้อรามาทาหลอดเดียวหายเลยจนเท่าปัจจุบันนี้ค่ะ แนะนำไปหาหมอที่โรงพยาบาลดีที่สุดค่ะ

แนะนำให้ทำควาทสะอาดให้แห้งน่ะค่ะ อย่าให้อับรึชื้นเกินเกินไป แค่1-2วันก็แห้งแล้วหายได้แล้วค่ะ

เลิกใช้ไปก่อนค่ะ..เช็ดทำความสะอาดให้แห้งทุกครั้งไม่นานก้อหายค่ะแระไม่ควรให้อับชื้นนนะค่ะ

ลองทาวาสลีนทุกครั้งที่เปลี่ยนผ้าอ้อม +แป้งศรีจันทร์สำหรับเด็ก0+ ดูคะ

บีแพนเทน กับ แป้งศรีจันทร์ 0+ ค่ะ ลูกเราไม่มีผื่นอะไรเลย

VIP Member

ใช้ผ้าอ้อมดีกว่าค่ะ ใส่เพิร์สเฉพาะกลางคืนตอนนอน

ทาบีแพนเทนค่ะ งดใช้แพมเพิสไปก่อน

VIP Member

แนะนำทาวาสลีนให้น้องค่ะ

วาสลีนคะถูกและดีมาก

บีแพนเทน ช่วยได้ค่ะ