2 ตอบกลับ

ต้องค่อยๆฝึกไปค่ะ บ้านนี้คุณแม่ต้องไปเรียนช่วง 09.00-17.00 แม่ปั๊มนมไว้ให้ บางทีไม่พอก้อเสริมบ้างค่ะ ฝึกเค้าตั้งแต่ยังไม่เดือนเลย โดนที่บ้านด่ากระจุยแต่น้องดูดได้ทั้งขวดและเต้าเลยนะค่ะ ช่วงแรกๆแม่ลองป้อนเองก่อนค่ะ ถ้าน้องวอแวอย่าบังคับนะค่ะ ถ้าแบบน้องไม่เอาเลยก้อเปลี่ยนคนป้อนค่ะ ให้คุณพ่อก้อได้ค่ะ หรือยายก้อได้ อย่าให้น้องเห็นคุณแม่นะ ตอนป้อน สมมติป้อนตอนเที่ยงก้อเที่ยงทุกวัน เดี๋ยวน้องก้อรู้เองค่ะ ค่อยๆฝึกค่ะ

ลองเปลี่ยนจุกนม ที่นิ่มๆดูมั้ยอะ