2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วง7 สัปดาห์ เรามีภาวะแท้งคุกคาม แถม8สัปดาห์ตรวจเจอเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ตอนนี้14 สัปดาห์แล้ว สามีเราชอบห้ามเรื่องกินมาก วันนั้นแม่เอาหน่อไม้สดต้มมาให้ สามีไม่ให้กิน เตะสามีเลยค่ะ ทั้งตี ทั้งทุบ ทั้งร้องไห้ แต่ที่จริงก็รักนางนะ ด้วยความอยากกินมาก จนลืมไปเลยว่าตัวเองท้อง สุดท้ายได้กิน2หน่อจ้า จิ้มกับน้ำพริก 😄

VIP Member

เป็นปกติค่ะ มันมาจากฮอร์โมน แต่พยายามอย่าหงุดหงิดบ่อยนะคะ เดี๋ยวลูกจะอารมณ์ไม่ดีไปด้วย