8 ตอบกลับ

เลื่อนได้ค่ะ แต่ก็ไม่ควรนานเกินไป มีเหตุผลไหมคะ เลื่อนจาก6เดือนมาจนถึง8เดือน อีกนิดเดียวก้ต้องรับวัคซีน9เดือนแล้ว ถ้าแม่ไม่สะดวกหรือรู้สึกนัดห่างเกินไป ขอเข้ารับวัคซีนที่รพ.ใกล้บ้านได้เลยค่ะ

ของลูกบ้านนี้เลือนตอนฉีด2เดือนเพราะลำไส้อักเสบนอน รพ และตอน6เดือนเลื่อนอีกเพราะเป็นหวัดค่ะ ตอนนี้กำลังพยายามรักษาสุขภาพลูกอยู่😅แต่ถ้าแค่หวัดมีน้ำมูกไหลไอนิดๆตรวจที่วัดไข้ปกติก็ฉีดได้ค่ะ

น้องถูกเลื่อนตั้งแต่วัคซีน 2 เดือนมั้ยค่ะแม่ หรือมาเลื่อนตอน 6 เดือนค่ะ บ้านนี้ถูกเลื่อนตั้งแต่วัคซีน2เดือน ได้มาฉีดตอนเกือบ 3 เดือน แต่ได้สอบถามหมอแล้ว เลื่อนออกได้ แต่ห้ามฉีดก่อนค่ะ

ถามว่าเป็นอะไรมั้ย ไม่เป็นค่ะ แต่แนะนำว่าถ้าน้องหายไข้แล้ว ไปติดต่อขอฉีดที่ รพ ใกล้บ้านก่อนได้เลยค่ะ รอบฉีด 6 เดือน มีวัคซีนตัวนึงที่น้องควรได้รับในอายุหลังคลอดไม่เกิน 32 สัปดาห์

บ้านนี้ตอนครบ1ขวบต้องไปฉีดแต่ตัวร้อนพออนามัยนัดไปอีกเดือนก็เป็นไข้อีกพอนัดอีกก็มาติดโควิดจนน้องได้ฉีดของ1ขวบก็ตอนน้อง1ขวบ5เดือนแล้วค่ะ

ห้ามเลื่อนเกิน2อาทิตรึเปล่าคะบ้านนี้ไปไม่ทันวัคซีนอนามัยวัคซีนหมดเลยย้ายไปฉีดคลีนิคเพราะเลื่อนนานเกินเลยยอมเสียตัง

เคยค่ะ เลื่อนฉีดตอน 6 เดือนเหมือนกันค่ะ แต่น้องไม่มีไข้ มีแค่ ไอ กับ น้ำมูก หมอเลื่อนไป 2 อาทิตย์ เองค่ะ

เลื่อนนานจังค่ะเลยเลื่อนเหมือนกันแต่หมอจะบอกว่าถ้าหายพามาฉีดได้เลยนะคะ