26 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่จริ๊งงงง บ้านนี้ตอนท้องก็ท้องแหลม ออกมาด้านหน้าเยอะ มีคนบอกผู้ชายทั้งนั้น แต่เราเชื่อหมอเพราะทุกครั้งที่ซาวเราจะดูด้วยตลอด แหละดูออกว่าส่วนไหนคือส่วนไหน คลอดออกมาก็ผู้หญิงไม่ผิดเพี้ยน

ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้จ้า ของเรา ท้องกลมนะ แต่คนรอบข้างมองว่าท้องแหลม เราไปซาวด์ได้ผู้หญิง60% ใครๆก็ทักว่าเราได้ชาย สุดท้ายก็ผู้หญิงตามหมอซาวด์ค่ะ

บ้านนี้ทั้งสิวเห่อ​ แต่งหน้าไม่ได้​ ท้องแหลม​ มีแต่คนคิดว่า​ ผช​ แต่ตรวจโคโมโซมเป็น​ ผญ​ อัลตร้าซาว​ ก็ออกมา​เป็น​ ผญ​ เราว่าดูจากแม่ไม่ได้เลย

VIP Member

ท้องบอกเพศไม่ได้หรอกค่ะ ความคิดพวกหัวโบราณ แหลมต้องชาย กลมต้องหญิง เชื่อหมอค่ะ ท้องกลมแหลมขึ้นอยู่กับสรีระของเราค่ะ 😍

คนแถวบ้านมักรู้ดีกว่าหมอและเครื่องซาวค่ะ แนะนำแม่ซื้อสีโทนกลางๆก่อนก็ได้ พอคลอดออกมาจะได้ใช้กันได้

เชื่อหมอสิคะ​ คนทักไม่ใช่หมอ​ บ้านนี้ลูก​สาวก็ท้องแหลม​ แถมแม่โทรมสุดๆค้าาา​😅😅

บ้านนี้ท้องแหลมก็ผู้หญิงจ้ามีแต่คนทักเหมือนกันว่าผู้ชายแต่เราเชื่อหมอจ้า

บ้านนี้ก็ท้องแหลมจ้า มีแต่คนบอกว่าเป็นผู้ชาย ซาวด์2ครั้งแล้ว หมอบอกผู้หญิง

ลักษณะท้องบอกเพศลูกไม่ได้จ้า ลักษณะท้องขึ้นอยู่กับรูปร่างแต่ละคนค่า

ไม่จริงค่ะ ซาวด์เท่านั้นถึงรู้ถ้าบอกได้หมอไม่ซาวด์แล้วค่ะ