10 ตอบกลับ

เหลืออีก8วันจะครบกำหนดคลอดแต่ยังไม่แตกค่ะ มีแม่ๆหลายท่านเคยบอกว่าถึงจะคลอดแล้วยังมีโอกาส​แตกหลังคลอดได้นะคะ ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคน ปลงค่ะทำใจไว้แล้ว5555

ทาไว้ก็ดีนะคะแม่ ตอนนี้ไม่ แต่มันจะมาแตกเอาตอนโค้งสุดท้ายเอานะคะแบบเราอะ มั่นใจมาตั้งนาน มันเริ่มมาตอน8จะ9เดือนเนี่ย😂

บ้านนี้ 38+3 week. ไม่แตกไม่ลาย แต่กลัวคลอดแล้วท้องจะลาย ตอน28week เลยซื้อครีมมาทากันไว้ก่อนจ้า

7เดือนกำลังจะเข้าเดือนที่8ค่ะ ท้องยังไม่แตกลาย แต่มาแตกที่ต้นขาทั้ง2ข้างแทนค่ะ😂😂

Super Mum

7 เดือนยังไม่แตกค่ะ เนียนกริบ กำลังโบกอยู่ ลุ้นนนนนน 😂

ตอนนี้29สัปดาห์กับ1วันจ้าต้องรอลุ้นว่าจะแตกรึไม่55

ไม่ไหวแล้วจ้าแม่ มาแตกเดือนสุดท้าย เสียใจ 5555

บ้านนี้ไม่รอดโค้งสุดท้ายคะแม่😄😄😄

บ้านนี้ลูกคนแรกแตกลายโค้งสุดท้าย

ท้องสองแล้วไม่เคยแตกค่ะ