26 ตอบกลับ

บ้านนี้ดีหน่อยไม่มีสิวเร้ยคะ เคยมีสิวที่หลังตอนก่อนท้องพอท้องก้อหายหมดคะ สู้ๆนะคะแม่เด่วหลังคลอดคงหายหมด

บ้านนี้เป็นคนไม่มีสิวนะคะแม่ พอท้องเริ่มเป็นตั้งแต่สองเดือนมุกวันนี้35+3week ลามมายันหลังแล้วคะ

ขึ้นช่วง 3 เดือนเเรกเยอะมากค่ะ เข้าเดือนที่4 ก็เริ่มหาย ตอนนี้หน้าดีขึ้นเยอะเเล้วค่ะ

ตั้งแต่9วีค ยันตอนนี้ 34วีคละค่ะ เต็มหน้าเลย เป็นเหมือนผด เม็ดเล็กแต่มีหัวไม่เป็นหนอง

เป็นเยอะช่วงไตรมาสแรกค่ะ ไตรมาสสองเริ่งลดลงแต่ก็มีบ้างค่ะ

ตอนได้2-4เดือนสิวขึ้นเยอะมากคะ ตอนนี้8เดือนแล้วหน้าใสมาก

สิวหัวช้างด้วยค่ะ. ปวดมาก ขึ้นที่คางที4-5เม็ด น้ำตาไหล

มีแต่สิวที่คาง สิวไม่มีหัว เริ่มเป็นตั้งแต่ไตรมาส2

มีสิวอยู่แล้วค่ะ พอท้องก็มีสิว ไม่หายไปเลยค่ะ 😭

VIP Member

ผลจากฮอร์โมนค่ะ เราไม่กล้าใช้ยา ได้แค่ทำใจ😅😅