ท้องอืดแก้ยังไงได้บ้าง

แม่ๆบ้านไหนท้องอืดกันบ้างไหมคะ ตอนนี้รู้สึกท้องอืดมาก แม้จะแจ้งหมอและได้รับยามาตามสมควร แต่รู้สึกว่ายาไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ แถมอาการก็หนักมากๆ เข้าขั้นกินอะไรไม่ได้เลย อยากจะกินบำรุงลูกหรือแค่กินข้าวปกติก็ไม่ได้ วัน1แทบจะกินข้าวนับเม็ดได้แล้วค่ะ กินไปไม่ย่อยแถมอ้วกหมดไม่เว้นแม้แต่น้ำเปล่า แบบนี้อันตรายมากไหมคะ แทบไม่ได้นอนเลยค่ะ ไม่ได้กินอะไรทั้งวันยังอ้วก มั่นใจว่าอาการแพ้ท้องหมดไปแล้วแน่ๆค่ะ ทำยังไงถึงจะช่วยลดได้บ้างคะ#ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ปล.แม่งดของเผ็ดทุกชนิดและทานแค่อาหารอ่อนๆที่ควรตลอดค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ