8 ตอบกลับ

33สัปดาห์คุณแม่สามารถปวดเตือนได้แล้วค่ะแต่ยังไม่เป็นบ่อยนะคะ แต่ถ้าคุณแม่รู้สึกว่าท้องแข็งบ่อยปรึกษาคุณหมอได้ค่ะเพราะถ้าเกิดท้องแข็งบ่อยหรือปวดเตือนบ่อยเกินไปอาจเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

มีอาการเจ็บปวดท้องเหมือนท้องเสีย แต่อึไม่ออก เป็นๆหายๆไม่แน่ใจค่ะว่าใช่อาการเจ็บท้องเตือนไหม 33+3 แล้วค่ะ

เป็นค่ะ ปวดท้องคล้ายประจำเดือน สักพักก็หายไปค่ะ ปวดไม่ถี่ ท้องไม่แข็งค่ะ

ปวดค่ะ มีท้องแข็งบ้างแล้ว พยายามนอนพัก ไม่เดินเยอะ ไม่ยกของหนักค่ะ

32วีค..มีอาการเหมือนปวดท้องประจำเดือนคะ..แต่เปนมั่ยนานก้อหายคะ

33+1 ยังไม่มีอาการเจ็บท้องเตือนค่ะ

33+1ค่ะยังไม่มีเจ็บท้องเตือนนะค่ะ

33+4ยังไม่เจ็บเตือนเลยค่ะ