4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็แผลฉีดเองเหมือนกันค่ะ แต่ก็นั่งได้ปกติค่ะไม่เจ็บอะไร ตรวจหลังคลอดรอบแรกตอนลูกได้15วัน คุณหมอบอกแผลแห้งดีมาก คุณแม่พยายามเช็ดน้องสาวให้แห้งทุกครั้งหลังจากเข้าห้องน้ำนะคะรักษาความสะอาดเป็นพิเศษหน่อย เดี๋ยวอาการก็ดีขึ้นค่ะ แต่ถ้าเจ็บไม่หายควรไปหาหมอนะคะ

บ้านนี้จ้าาหมอบอกเเผลลึกหน่อยตอนคลอดน้องใหม่ๆนั่งเเทบไม่ได้เลยจ้าาประมาณ2เดือนกว่าๆก้จะหายเองจ้าา

เปนเหมือนกันค่ะเวลาโดนน้ำรุ้สึกแปปๆเหมือนกันอาการคันก้อมีคลอดจะได้เดือนนึ่งแร่วค่ะ

เราน้อง13วันหายเจ็บแล้วนะคะแม่ นั่งขัดสมาธิได้แล้ว