31 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งไปหาหมอมาตอน 10+5วัน หมอให้ยาบำรุงกับวิตามินมากินวันแรกอ้วกค่ะตอนนี้กินได้ปกติค่ะคุณแม่เพื่อเจ้าตัวน้อย

ยาบำรุงเลือดสีแดงเราไม่ทานค่ะ เพราะมันคลื่นไส้อาเจียน แต่เราทานเม็ดสีเหลือง กับเเคลเซียม เม็ดสีชมพูค่ะ

บ้านนี้ยาทีหมอให้ไปไม่เคยกินเลยค่ะ เเต่น้องเกิดมา เเข็งเเรงดีค่ะ ไม่ต้องอบ เเต่น้ำหนักน้อง2550 เองค่ะ 😁😁

ฝืนค่ะแรกๆนี่อ้วกหมดเลยค่ะ ทุกครั้งต้องเปิดน้ำก่อนเอายาเข้าปาก ตอนนี้อมยาแล้วค่อยเปิดขวดน้ำเลยค่ะ

พยายามกินให้ได้ค่ะ ลองบดๆดูจะได้กลืนง่ายขึ้น มีผลอยู่แล้วค่ะยาเสริมทุกตัวสำคัญมากทั้งแม่และเด็ก

ขอบคุณค่ะ

พยายามกินนะคะแม่ เรากินยาบำรุงเลือดก็มีจะอ้วกบ้างบางครั้งค่ะ แต่ต้องกินบำรุงเพื่อเจ้าตัวน้อย

กินพวกผักผลไม้ที่มีวิตามินค่ะแล้วก้ทานนมแอนมัมค่ะแม่บ้านนี้ก้ทานไม่ได้เหมือนกันค่ะ

TapFluencer

ลองเปลี่ยนมากอนก่อนนอนนะคะ บ้านนี้เป็นค่ะ เปลี่ยนมากินก่อนนอน คุณหมอแจ้งว่าทานได้ค่ะ

ของเราไตรมาสหลังหมอให้แค่ยาแคลเซียมมาตัวเดียวเองค่ะ เห็นบ้านอื่นหมอจ่ายยากันเยอะ

ทานแคลเซียมเช้า ยาบำรุงเลือดเปลี่ยนมาทานก่อนนอนค่ะต้องทานนะคะแม่เพื่อเบบี๋